• วัย 30 เราเริ่มทำประกันตัวไหนดีครับ

พอวัย 30 อยากรู้ว่าทำประกันอะไรกันบ้าง แนะนำหน่อยครับ

• ประกันมีหลายแบบเลยครับที่คนวัย 30 ควรจะต้องเริ่มพิจารณา เพราะเริ่มจะมีความเสี่ยงต่างๆ ที่จะต้องบริหารหรือวางแผนให้ดี เช่น

• ประกันสะสมทรัพย์ ที่จะเป็นเครื่องมือช่วยให้เริ่มมีการออมเงินอย่างเป็นระบบ

• ประกันตลอดชีพ เน้นไปเรื่องของทุนประกันสูงเทียบกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย ที่จะช่วยให้คนที่อยู่เบื้องหลังในกรณีที่เราอาจจะโชคร้ายจากไปก่อนวัยอันควร ก็จะเหมาะกับคนที่มีภาระแล้ว เช่น มีครอบครัว

• ประกันสุขภาพ เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายสำหรับรักษาพยาบาล ที่ในบางกรณีอาจจะสูงจนส่งผลต่อสถานภาพทางการเงินได้

หากต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ลองสอบถามที่ตัวแทนหรือนายหน้าประกันดูครับ

ผู้ก่อตั้ง CMSK